Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ดูหนัง ฟังเพลง ดูการ์ตูน คลิป วีดีโอ รูปภาพ โปรแกรมคอมพิวเตอร์ ซีรีย์ เว็บไซค์ เกมส์ บันเทิง ข่าวสารต่างๆอัพเดตทุกวัน

You are not connected. Please login or register

ว่าด้วยเรื่องเกม PSP

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

laserboy

laserboy

สวัสดีครับ ชื่อ ปุณณวิช บุญธรรม ชื่อเล่น เอี๊ยง ครับ (รู้จักกันอยู่แล้วนะ - -*)
ก็จะมารับหน้าที่ ดูแลเกี่ยวกับเกม PSP นะครับ

ก็อาจจะทราบกันอยู่แล้ว แต่ก็อยากบอกอะนะ - -*

โดยเกม PSP ภาษาส่วนใหญ่ที่เราเจอก็จะเป็นพวก อังกฤษ ญี่ปุ่น ซึ่งจะแยกตามหลังชื่อเกมเป็น 2โซนคือ USA EUR << ไม่ต่างกัน JP << ก็ญี่ปุ่น
เกมภาษาอังกฤษส่วนใหญ่ก็แนวรถแข่ง ไม่ก็ตีกัน
เกมภาษายุ่นก็ การ์ตูน ละนะ

สำหรับผู้ที่สนใจอยากได้เครื่องPSP ก็บอกไว้ตอนนี้เลยนะว่า รีบๆ ซื้อซะ เพราะตอนนี้ราคากำลังขึ้นมาก
จากที่ผมอ่านๆ มาตามเว็บบอร์ด ราคาตอนนี้ รุ่น3000 ราคาอยู่ที่ 10,000 กว่้าๆ จากเดิมที่ 8พันกว่าๆ ราคานี้เพราะว่าSony ทำเวอร์ชั่นใหม่ของรุ่น 3000เดิม
ซึ่งรุ่นใหม่นั่น ทำมาจะยังอ่านของก๊อปไม่ได้ และยังเลิกผลิตรุ่น 3000 ที่อ่านก๊อปได้ ทำให้ราคาตอนนี้พุ่งมากเลย

หรือ

สำหรับคนที่อยากเล่นของแท้สนับสนุนของถูกต้องตามกฏหมาย ก็สามารถซื้อรุ่น 3000 ที่อ่านได้เฉพาะการเล่นจากแผ่นUMDเท่านั่น ราคาอยู่ที่ 4พัน - 6พัน โดยประมาณ
จะถูกมาก แต่ แผ่นเกมแพงหน่อยราคาก็ พันห้า+ ครับ

ใครมีคำถามอะไรเกี่ยวกับเกมของPSP โพสถามได้ครับ แล้วจะมาตอบครับ

ปล.บางเกมผมก็ไม่ได้เล่น อาจจะเอาที่คนเขาโพสๆ กันมาบอกบ้างนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย ไอซ์สไตน์ เมื่อ Mon Nov 01, 2010 11:33 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง (Reason for editing : stick topic)

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]